Home INSTRUMENTALS NIHERI UNGENIUA MIMI—SEHEMU YA PILI

NIHERI UNGENIUA MIMI—SEHEMU YA PILI

NIHERI UNGENIUA MIMI—SEHEMU YA PILI

ILIPOISHIA SEHEMU ILIYOPITA

Mume Wangu Aliniambia Mama Yake anakuja kunihudumia hivyo nimfukuze Mama yangu ambaye alikuwa ananihudumia tangu nikiwa na ujauzito wa miezi, minne. Wakati Mama anaondoka walimvamia na kutoa vitu kama hirizi katika begi lake.

Wakati wakibishana mume wangu alinisukuma chini nikajikuta naanza kulowa. Wote walinifuata pale chini…ENDELEA

Niliendelea kupiga kelele za maumivu, Mama alinisogelea lakini Mama mkwe hakutaka, walimshika na wifi zangu na kumrusha pembeni. “Ondoka usije niulia mjukuu wangu!”

Mama mkwe aliongea kwa hasira, roho iliniuma, maumivu niliyopata kutokana na kitendo alichofanyiwa Mama yangu yalikua ni mara mia kuliko maumivu ya tumbo niliyokua nikiyasikia, nilitamani kunyanyuka kumtetea lakini sikuwa na nguvu.

Mtoto anatoka! Nilijikuta napiga kelele, kweli nilikuwa katika uchungu na nilishahisi Mtoto anatoka, mume wangu kwa kushirikiana na ndugu zake walininyanyua mpaka chumbani, Mama alitaka kuja lakini walimfukuza.

“Sitaki umsogelee mke wangu, ukimsogelea nakuua!” Mume wangu alimfokea Mama ambaye alibaki nje kaduwaa, waliingia ndani na kufunga mlango wa sebuleni wakimfungia Mama nje.

******

Sijui ni kwakuwa akili yangu ilikuwa kwingine au ni Mungu tu aliamua kunifanyia wepesi lakini nilijifungua haraka sana, sikupata maumivu yoyote wakati wakujifungua nilistuka tu mtoto yuko mikononi mwangu analia.

Baada ya kupumzika kidogo, mume wangu alitaka kunipeleka hospitalini na mtoto, lakini Mama yake alikataa, akasema kilichotokea ni ishara mbaya hivyo ni lazima mimi na mtoto tusafishwe kwanza.

Sijui mume wangu alikuwaje lakini alikubali, walimchukua mtoto na kuingia naye bafuni, sijui kama walimfanyia nini lakini walikaa naye kama nusu saa hivi kisha kutoka naye akiwa msafi na tayari wameshamfunga kitambaa cheusi shingoni na kiunoni.

Nilitaka kusema lakini mume wangu alininyamazisha akiniambia hiyo ilikuwa ni kwaajili ya usalama wetu. Mama mkwe aliniambia niingie bafuni, nilitaka kukataa lakini mume wangu alinilazimisha.

Niliingia kwa shingo upande, akili yangu yote ilikuwa inamuwaza Mama, kule bafuni walishaniwekea maji lakini hayakuwa ni maji ya kawaida. Yalikuwa maji meusi kama vile lami, Mama mkwe aliniambia nikae aniogeshe lakini niligoma.

Wifi zangu waliiingia na kunishikilia kwa nguvu kisha wakanimwagia yale maji kuanzia kichwani mpaka chini, wakati ananimwagia Mama mkwe aliongea maneno ambayo siyaelewi huku akisema. “Wamekufunga sana! Wamekufunga sana! Tusingewahi hata huyu mtoto asingezaliwa!”

Muda wote walikuwa wakimponda Mama yangu wakimuita mchawi na kunipa moyo mimi kwamba nitakuwa sawa na watanipenda kama mtoto wao. “Huna haja ya kuwasiliana tena na yule mwanamke, alikufunga uzazi yule!” sikuwa na cha kuwajibu zaidi ya kulia tu.

Walimaliza kuniogesha na maji yao kisha wakanisuuza na maji ya kawaida. Wifi zangu walitoka na Mama mkwe akaanza kunikanda taratibu, nilitamani kuongea lakini nilishindwa ni kama kuna kitu kilinikaba kwani nilikuwa na hasira sana.

Baada ya kumaliza kuoga mume wangu aliniambia nijitayarishe twende hospitalini, nilifanya hivyo na wakati natoka nilimuona Mama yangu kajikunyata pale nje na mabegi yake.

“Usijali nikirudi namuondoa huyu! Najua ni Mama yako ila alichotaka kutufanyia hapaswi kusamehewa! Asingekuwa Mama yako ningemuulia mbali kabisa!”

Mume wangu aliniambia wakati tunampita Mama, nilikuwa nalia tu, hata Mama alipotabasmau na kunipungia bado nilishindwa kunyamaza, sijui ni nini kilikua kimetokea mpaka mume wangu kuamini mambo yale ya kishirikina.

Nikiwa njiani nilichukua simu na kumtumia meseji Binamu yangu mmoja ambaye alikuwa Dar, hatukuwa na ukaribu sana lakini yeye ndiyo alikuwa ndugu pekee ninayemfahamu Dar, nilimuambia.

“Usipige wala nini acha chochote unachokifanya nenda nyumbani kamchukue Mama, atakuambia kila kitu, nimeshajifungua.”

Nilimtumia meseji na dakika mbili hivi alijibu “Poa”, hapo ndipo nilipata ahueni kidogo kujua kuwa Mama angalau atakuwa katika mikono salama. Hospitalini tulipokelewa vizuri, nililazwa na baada ya vipimo tulionekana wote tuko vizuri hakuna tatizo lolote.

Siku ile ile mimi na mwanangu tuliruhusiwa, nilirudi nyumbani sikumkuta Mama, nilishukuru Mungu kwamba alishachukuliwa. Ilipofika jioni binamu yangu alinitumia meseji “Niko na Mama, pole mdogo wangu yataisha tu”.

Nilimshukuru na kumuambia asiwasiliane na Mimi kwani sitaki wajue Mama yuko wapi wanaweza kumdhuru. Sikutaka hata yeye aje pale nyumbani mpaka nitakapofikiria nini cha kufanya kwani sikutaka kuishi na wale watu lakini sikuwa na namna mtoto alikuwa bado mdogo.

Cha kushangaza hata mume wangu hakumuulizia Mama baada ya kurejea na kumkosa, ni kama alifurahi kuona kwamba ameondoka bila kujali kaenda wapi?

*****

Kule ndani nilikuwa kama mfungwa, kila wakati wifi zangu walikuwa wananichunga, kibaya zaidi ni kuwa karibu mara zote walikuwa na mtoto, mimi nikiwa ndani walimchukua na alienda kulala kwa Mama mkwe mpaka pale alipohitaji kunyonya.

Nilivumilia nikisubiri wiki mbili za Mama mkwe ziishe ili aondoke na mimi kuchukua nafasi yangu. Lakini siku moja mwanangu alianza kulia sana, alilia mpaka niliogopa, lakini Mama mkwe hakuwa na wasiwasi.

Alimchukua na kuondoka naye lakini bado hakunyamaza, aliendelea kulia. Ilibidi kumchukua na kutaka kumnyonyesha tena lakini hakunyonya, nikiwa nimembeba alianza kujisaidia, sasa cha ajabu alijisaidia kama vile anabanwa.

Mtoto wa wiki moja na siku tatu alianza kujisaidia vitu vyeusi huku akijisaidia kwa uchungu kwani alikuwa analia sana kama vile anaumia. Nilishangaa sana yeye kujisaidia vitu kama vile kwani alikuwa hajaanza kula kitu chochote zaidi ya maziwa.

Nilitaka kumpeleka hospitalini lakini Mama mkwe alikataa katakata akisema nimuache mjukuuu wake atapona, yeye anajua nini cha kumfanya. Sikutaka kumsikiliza, nilimpigia simu mume wangu na kumwambia ambapo aliniambia muache huyo ni Mama yangu anajua nini chakufanya.

Nilivumilia kwa uchungu, nikiwa na wasiwasi sana tofauti na wenzangu ambao hawakuwa na wasiwasi kabisa. Mama mkwe alimchukua tena na kwenda naye huko chumbani kwake, alirudi ameshalala akaniambia unaona kashalala hana shida huyu.

Kweli nilitulia kidogo mpaka mume wangu aliporejea nikamwambia. Akaniambia nisiwe na wasiwasi nimuamini Mama yake kwani kama aliweza kumtunza yeye mpaka kawa mkubwa hatamshindwa kumhudumia mjukuu wake, kwa shingo upande nilivumilia.

Lakini usiku mtoto alianza kulia tena, sasa alikuwa akilia huku akiharisha vitu vyeusi kama lami, alilia sana mpaka mume wangu naye aliogopa. Mama mkwe alikuja akasema ni dawa ambazo alimpa hivyo tusiwe na wasiwasi ndiyo zinamfanya aharishe.

****

Mume wangu alitaka kukubali maneno ya Mama yake lakini niliona ujinga, yule ni mtoto wangu na kama akifa basi mimi ndiyo nitapata hasara si Mama mkwe wala ndugu zake, mimi ndiyo nilimbeba miezi tisa tumboni.

Ghafla nilinyanyuka na kumchukua mtoto wangu, nilichukua pochi na kumwambia mume wangu aniendeshe twende hospitalini, alikataa akisema tumsikilize Mama, nikamuambia yule ni Mama yake si Mama yangu, amsikilize yeye na si mimi.

“Kama unampenda sana ni wewe lakini si mimi! Huyu ni mtoto wangu nampenda kuliko ninavyokupenda wewe na nampenda kama Mama yako anavyokupenda, ni jukumu langu kumlinda na sitaruhusu kupangiwa!

Mama yako anaweza kukupangia maisha wewe lakini si mwanangu, hajui hata nusu ya niliyopitia mpaka kumpata! Naondoka mwenyewe kwa miguu kama hutanisindikiza ni wewe lakini huwezi kunizuia!’

Niliongea kwa hasira, mume wangu alijua natania, alinisogelea kutaka kunishika lakini nilimkwepa, nilichukua pasi iliyokuwa kwenye meza na kupigia chini kwanguvu ikapasuka pasuka!

Sitaki mtu aniguse nimechoka ujinga wenu, nitaua mtu kabla hamjamuua mwanangu! Kila mtu alishangaa mume hakuongea chochote, alichukua ufunguo wa gari na kunisindikiza, tukatoka tukiwaacha Mama mkwe na wifi zangu pale.

Tulienda mpaka hospitalini, kule mtoto alikuwa amezidiwa, halii tena, nilimshika mapigo ya moyo yalikuwa vizuri, tulipokelewa na manesi waliuliza nini kimetokea nikawaambia tu kuwa analia.

Kwa bahati nzuri mume wangu alikuwa anafahamiana na daktari wa zamu, hivyo mtoto alichukuliwa mara moja, alikuwa hapumui vizuri, aliwekewa mashine ya oxygen na kufanyiwa vipimo.

Walikaa huko kama masaa mawili bila kutoka, tulianza kuwa na wasiwasi, mimi na mume wangu tulikuwa hata hatusemeshani. Kila mtu alikuwa anawaza kivyake huku nikilia, sikutaka hata aniguse.

“Huyu mtoto mnampa nini?” Ilikuwa ni sauti ya Daktari. Wote tulinyamaza, tukiangaliana hakuna aliyekuwa na cha kujibu. “Mnataka kumuua huyu mtoto…” Daktari aliongea huku akituangalia, alikuwa anafahamu namna tulivyohangaika kupata mtoto.

“Unajua mtoto mdogo hatakiwi kula chochote zaidi ya maziwa ya Mama, lakini vitu mnavyompa ni kama mnataka kumuua… Mtoto wenu utumbo umeoza kabisa…Lameck ni upuuzi gani huu mnafanya…”

Aliongea kwa hasira akituangalia, lakini kabla ya kutuelezea alikuwa anamaanisha nini Nesi alitoke na kumuita, alinekana kuwa na wasiwasi akitetemeka kwa uoga “Daktari njoo mtoto amezidiwa…”

Daktari alituacha na kuanza kukimbia kuelekea wodini, mimi na mume wangu tulikimbia kumfuata lakini tulipofika nesi alituzuia, haturuhusiwi kuingia…ilibidi tubaki nje huku nikilia kwa uchungu sikujua nini kimetokea kwa mwanangu…

Itaendlea
www.absalomfreemusic.com

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here